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Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo 

 

 

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21- 31 JANUARI, 2023 

NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 01- 10 FEBRUARI, 2023. 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA 

TAREHE 21- 31 JANUARI, 2023. 

Katika dekadi hii, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha Kaskazini mwa dunia 

(Azore na Siberia) haikua na mabadiliko  wakati ile iliyopo Kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) iliimarika kidogo. Hali iliendelea kuusukuma ukanda wa mvua juu kidogo kuelekea 

maeneo ya kusini na magharibi mwa nchi. Joto la bahari la magharibi mwa bahari ya Hindi lilikua 

juu kidogo ya wastani  hali iliyosababisha  kutokea kwa migandamizo midogo ya hewa katika 

maeneo hayo. Katika tabaka la chini upepo uliendelea kuvuma kutokea Magharibi hususani katika 

nusu ya kwanza ya dekadi, hali inayoendelea kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kutoka 

kwenye misitu ya Kongo kuelekea magharibi mwa nchi yetu. Hali hii ilikuwa na mchango mkubwa 

katika kuimarisha mifumo ya mvua katika baadhi ya maeneo ya magharibi mwa nchi, nyanda za 

juu kusini magharibi, maeneo ya kati mwa nchi, ukanda wa pwani,  ukanda wa kusini, na ukanda 

wa Ziwa Victoria. Pia  kuimairika kwa wimbi anga katika bahari ya Hindi (MJO), katika nusu ya 

kwanza ya dekadi  kulichangia katika upatikaniaji wa mvua katika baadhi ya maeneo ya nchi. 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21- 31 JANUARI, 2023. 

Kwa ujumla, katika nusu ya kwanza ya dekad hii maeneo mengi ya nchini yalipata mvua zilizoambatana 

na ngurumo za radi kufuatia uwepo wa migandamizo midogo ya hewa katika eneo la kusini magharibi 

mwa bahari ya Hindi. Hata hivyo, maeneo mengine yalipata mvua nyepesi katika dekadi hii. 
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2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2023. 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 FEBRUARI, 2023. 

Katika dekadi hii, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo katika kizio cha Kaskazini mwa dunia  

(Azore na Siberia) inatarajiwa kudhoofika kidogo wakati ile iliyopo Kusini mwa dunia (St. Helena 

na Mascarene) inatarajiwa kuimarika kidogo. Hali ambayo inatarajiwa kuusukuma ukanda mvua 

juu kidogo kuelekea Kaskazini kwa baadhi ya maeneo ya nchi. Joto  la bahari la wastani 

linatarajiwa katika eneo la Mashariki mwa bahari ya Hindi wakati kusini Magharibi mwa bahari 

ya Hindi joto la bahari linatarajiwa wastani hadi chini ya wastani. Katika tabaka la chini upepo 

unatarajiwa kuendelea kuvuma kutokea Magharibi hususani katika nusu ya kwanza ya dekadi, hali 

inayotarajiwa kuendelea kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kutoka kwenye misitu ya Congo 

kuelekea magharibi mwa nchi yetu. Hali hii inatarajiwa kuwa na mchango mkubwa katika 

kuimarisha mifumo ya mvua katika baadhi ya maeneo ya magharibi, nyanda za juu kusini 

magharibi, ukanda wa pwani, kusini, kati na ukanda wa Ziwa Victoria hasusan katika nusu ya 

kwanza ya dekadi.  

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE (01 - 10 FEBRUARI, 2023). 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): 

Vipindi vya mvua na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipindi 

vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar 

es Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua zitakazoambatana 

na ngurumo katika maeneo machache vinatarajiwa. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vya mvua na ngurumo 

za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vichache vya mvua na ngurumo za radi 

katika maeneo machache vinatarajiwa. 
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Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): 

Vipindi vya mvua na ngurumo za radi katika baadhi ya maeneo vinatarajiwa. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua na ngurumo za radi katika 

maeneo machache vinatarajiwa. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya mvua 

na ngurumo za radi katika baadhi ya maeneo vinatarajiwa  

Imetolewa na; 

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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